ContaIglesiaFilipino

PDF na maaaring punan · 1 pahina

Talaan ng pagbilang ng ikapu at handog

Isang malinaw na tala ng natanggap, pondong paglalaanan, at mga taong nagbilang at nagsuri. Hiwalay ang perang idedeposito sa mga transfer na pumasok na sa account.

Libre · walang kailangang account

Maaaring punan o i-print ang PDF. Kailangang suriin ang mga kabuuan; hindi awtomatikong nagkakalkula ang form.

Tingnan ang form: Talaan ng pagbilang ng ikapu at handogTingnan ang form

Halimbawa · PHP

Ang transfer na natanggap na ay hindi muling idedeposito.

Halimbawa para sa isang pagtitipon, sa PHP. Hindi kasama rito ang perang nasa kaha na bago ang pagtitipon.

NatanggapHalagaPaglalaananHalaga
Cash na nabilang6,000.00Pangkalahatang pondo6,500.00
Tseke1,000.00Misyon1,500.00
Kumpirmadong transfer1,000.00Pondo sa gusali0.00
Kabuuang natanggap8,000.00Kabuuang inilaan8,000.00

Natanggap

Cash na nabilang
6,000.00
Tseke
1,000.00
Kumpirmadong transfer
1,000.00
Kabuuang natanggap
8,000.00

Paglalaanan

Pangkalahatang pondo
6,500.00
Misyon
1,500.00
Pondo sa gusali
0.00
Kabuuang inilaan
8,000.00

Cash at tsekeng idedeposito: PHP 7,000. Ang PHP 1,000 na transfer ay nasa account na. PHP 8,000 pa rin ang kabuuang handog; hindi panibagong kita ang pagdeposito ng cash.

Paano gamitin

  1. Isulat ang iglesya, petsa, pagtitipon, at salapi. Gumamit ng hiwalay na form para sa bawat koleksyon at salapi.
  2. Bilangin ang cash kasama ng tagasuri. Ihiwalay ang tseke at mga transfer na natiyak nang natanggap.
  3. Ilaan ang halaga sa tamang pondo, gaya ng pangkalahatang pondo, misyon, o gusali. Dapat magkapareho ang kabuuang natanggap at inilaan.
  4. Itala ang anumang diperensya at kailangang balikan. Panatilihing pribado ang detalye ng handog ng bawat miyembro.
  5. Kumpletuhin ang pag-abot o deposito, mga reference, at lagda. Itabi ang form kasama ng mga katibayan.

Mga karaniwang tanong

Paano kung GCash ang ginamit ng nagbigay?

Tiyaking pumasok talaga sa account ng iglesya at itabi ang reference. Itala bilang kumpirmadong transfer, hindi cash. Hindi kumokonekta sa GCash ang form na ito at hindi nito pinatutunayan ang bayad.

Kailangan bang ilista ang pangalan ng bawat nagbigay?

Hindi sa buod na ito. Kung may tala bawat miyembro, panatilihin itong pribado at itugma sa kabuuang koleksyon. Huwag gawing magkahiwalay na kita ang detalye at ang kabuuan nito.

Opisyal na resibo ba ito?

Hindi. Talaan ito para sa panloob na pagbilang at pag-abot ng pera. Hindi ito kapalit ng resibo para sa donor o ng mga dokumentong kailangan ng inyong organisasyon.